184 vận động viên tiêu biểu tham gia Giải cầu lông ngành Y tế Hải Phòng lần thứ 32
Nhằm thiết thực chào mừng kỷ niệm 69 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam (27-2-1955 - 27-2-2024), trong 2 ngày 23 và 24-2, Sở Y tế, Công đoàn ngành Y tế, đơn vị đăng cai là Trung tâm Y tế huyện An Dương phối hợp tổ chức Giải cầu lông ngành Y tế Hải Phòng lần thứ 32 (1989-2024).
Các đơn vị tham dự giải diễu hành tại lễ khai mạc
Tham gia giải năm nay có 182 vận động viên tiêu biểu đến từ 33 đơn vị, tham gia 124 trận thi đấu ở 3 nội dung và 4 nhóm tuổi: 18-30 tuổi, 31-40 tuổi, 41-50 tuổi và 51-61 tuổi, theo theo Luật Cầu lông hiện hành Liên đoàn Cầu lông Việt Nam.
Các đồng chí lãnh đạo Sở Y tế tặng cờ lưu niệm và chụp ảnh cùng các đoàn vận động viên
Giải thi đấu cầu lông ngành Y tế là hoạt động được tổ chức thường niên, nhằm động viên cán bộ, công chức, viên chức, người lao động toàn ngành tích cực, hăng hái tham gia rèn luyện thể dục, thể thao, thực hiện tốt phong trào “Toàn dân rèn luyện thể thao” theo gương Bác Hồ vĩ đại; duy trì và đẩy mạnh phong trào rèn luyện thể thao trở thành hoạt động rộng khắp toàn ngành, nâng cao thể chất người thầy thuốc, động viên họ hoàn thành tốt nhiệm vụ chăm sóc, bảo vệ sức khỏe nhân dân.
Một trong số các trận đấu hay tại giải
Đồng thời, đây là dịp để các đơn vị trong ngành Y tế có cơ hội biểu dương lực lượng; cán bộ, công chức, viên chức, người lao động tăng cường giao lưu học hỏi và trao đổi kinh nghiệm.
Bệnh viện Tâm Thần Hải Phòng đạt giải Nhất toàn đoàn
Sau 2 ngày thi đấu, với tinh thần thể thao đoàn kết, cao thượng, Ban tổ chức đã trao 12 giải nhất, 12 giải nhì, 11 giải ba và 10 giải khuyến khích cho 3 nội dung thi thuộc 4 nhóm tuổi và trao thưởng cho các đơn vị xuất sắc tại các nội dung thi đấu. Ban tổ chức trao giải nhất toàn đoàn cho Bệnh viện Tâm thần Hải Phòng, giải nhì toàn được trao cho Bệnh viện Trẻ em Hải Phòng, giải ba toàn đoàn thuộc về đơn vị Bệnh viện Đa khoa huyện Thủy Nguyên.
Bệnh viện Tâm thần Hải Phòng nhận cờ đăng cai giải thi đấu lần thứ 33 năm 2025.
Đồng thời, Ban tổ chức cũng trao cờ, giải thưởng cho Trung tâm Y tế huyện An Dương là đơn vị đăng cai xuất sắc. Bệnh viện Tâm thần Hải Phòng nhận cờ đăng cai giải thi đấu lần thứ 33 năm 2025.
Một số hình ảnh tại giải:
PGS.TS Lê Minh Quang - Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Sở Y tế tặng hoa cho các vận động viên tham dự giải
TS. Phan Huy Thục - Phó Giám đốc Sở Y tế trao Cờ lưu niệm cho các vận động viên
PGS.TS Lê Minh Quang - Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Sở Y tế trao Huy chương và tặng hoa các vận động viên
Đồng chí Hoàng Thị Tuyết - Chủ tịch Công đoàn ngành Y tế Hải Phòng và đồng chí Phạm An Hiện - Giám đốc TTYT AN Dương, đơn vị đăng cai giải đấu năm 2024 trao Huy chương và tặng hoa các vận động viên
Ban Tổ chức trao giải đơn vị đăng cai xuất sắc cho Trung tâm Y tế huyện An Dương
Khoa Truyền thông GDSK – CDC Hải Phòng